eog-plugins master - en to is translation catalogue (99 entries)

en:  (invalid Unicode)
is:  (ógilt Unicode)

note: TRANSLATORS: This is the actual focal length used when the image was taken.
en: %.1fmm (lens)
is: %.1fmm (linsa)

note: Print as float to get a similar look as above. TRANSLATORS: This is the equivalent focal length assuming a 35mm film camera.
en: %.1fmm (35mm film)
is: %.1fmm (35mm filma)

en: Details
is: Nánar

en: Histogram
is: Litatíðnirit

en: Display per-channel histogram
is: Birta litatíðnirit fyrir hverja litrás

en: Display RGB histogram
is: Birta RGB-litatíðnirit

en: General
is: Almennt

en: Display camera settings in statusbar
is: Birta myndavélarstillingar í stöðustiku

en: Exif Display
is: EXIF-birting

en: Displays camera settings and histogram
is: Birtir stillingar myndavélar og litatíðnirit

en: Displays Exif tags in the side panel and optionally the statusbar
is: Birtir EXIF-merkingar á hliðarspjaldi og mögulega í stöðustiku

en: ISO speed:
is: ISO hraði:

en: Expo. Time:
is: Lýsingartími:

en: Aperture:
is: Ljósop:

en: Zoom:
is: Aðdráttur:

en: Metering:
is: Mæling:

en: Expo. bias:
is: Frávik lýsingar:

en: Description:
is: Lýsing:

en: Export to Folder
is: Flytja út í möppu

en: Export the current image to a separate directory
is: Flytja fyrirliggjandi mynd út í aðra möppu

en: _Export
is: _Flytja út

en: The folder to export to
is: Mappan sem á að flytja út í

en: This is the folder the plugin will place the exported files in. Plugin will export to $HOME/exported-images if not set.
is: Þetta er mappan sem viðbótin mun setja útfluttu skrárnar í. Viðbótin mun flytja út í $HOME/exported-images ef ekkert er stillt hér.

en: Export directory:
is: Mappa fyrir útflutning:

en: Zoom to Fit Image Width
is: Laga aðdrátt myndar að breidd

en: Adjusts the zoom to have the image’s width fit into the window
is: Aðlagar aðdráttinn þannig að myndin passi við breidd gluggans

en: Fit to width
is: Aðlaga að breidd

en: Fit images to the window width
is: Aðlaga myndir að breidd glugga

en: Fullscreen Background
is: Bakgrunnur á öllum skjánum

en: Enables changing background in fullscreen mode
is: Gerir kleift að skipta um bakgrunn í heilskjásham

en: Use custom background settings
is: Nota sérsniðnar bakgrunnsstillingar

en: Whether the plugin should use global settings or its own.
is: Hvort viðbótin eigi að nota almennar stillingar eða sínar eigin.

en: Background color in fullscreen mode
is: Bakgrunnslitur í heilskjásham

en: The color that is used to fill the area behind the image. This option has effect only if use-custom is enabled.
is: Liturinn sem notaður er til að fylla í svæðið bakvið myndina. Þessi kostur virkar bara ef nota-sérsniðið er virkjað.

en: Use custom color:
is: Nota sérsniðinn lit:

en: Disable Dark Theme
is: Dökkt þema óvirkt

en: Disables dark theme
is: Gera dökkt þema óvirkt

en: Disables Eye of GNOME’s preference of dark theme variants
is: Gerir óvirka tilhneigingu myndarýnisins til að velja tilbrigði dökks þema

en: Map
is: Landakort

en: Displays on a map in the side panel where the picture was taken
is: Birtir landakort á hliðarspjaldinu með merki þar sem myndin var tekin

en: Jump to current image’s location
is: Fara á staðsetningu fyrirliggjandi myndar

en: Zoom in
is: Renna að

en: Zoom out
is: Renna frá

en: Display the geolocation of the image on a map
is: Birta hnattstaðsetningu myndarinnar á landakorti

en: Maximize Windows
is: Hámarka glugga

en: New windows will open maximized
is: Nýir gluggar munu opnast hámarkaðir

en: Maximize new windows
is: Hámarka nýja glugga

en: Picasa Web Uploader
is: Senda inn á Picasa-vefþjónustu

en: Supports uploading photos to Google Picasa Web
is: Sendir myndir inn á Google Picasa-vefinn

en: Uploading…
is: Sendi inn…

en: Uploaded
is: Hlaðið inn

en: Cancelled
is: Hætt við

en: Failed
is: Mistókst

en: Login failed. %s
is: Innskráning mistókst. %s

en: Logged in successfully.
is: Tókst að skrá inn.

en: Close
is: Loka

en: Cancel
is: Hætta við

note: TODO: want to handle passwords more securely
en: Logging in…
is: Skrái inn…

en: Please log in to continue upload.
is: Skráðu þig inn til að halda áfram innsendingu.

en: Upload to PicasaWeb
is: Senda inn á PicasaWeb

en: PicasaWeb Login
is: Innskráning á PicasaWeb

en: _Cancel
is: _Hætta við

en: _Login
is: _Innskráning

en: _Username:
is: Notan_danafn:

en: _Password:
is: _Lykilorð:

en: PicasaWeb Uploader
is: PicasaWeb innsending

en: Upload your pictures to PicasaWeb
is: Sendu myndirnar þínar inn á PicasaWeb

en: Uploads:
is: Innsendingar:

en: File
is: Skrá

en: Size
is: Stærð

en: Status
is: Staða

en: Cancel Selected
is: Hætta við valið

en: Cancel All
is: Hætta við allt

en: Supports uploading photos to Flickr
is: Sendir myndir inn á Flickr

en: Upload to Flickr
is: Senda inn á Flickr

en: Flickr Uploader
is: Flickr innsending

en: Upload your pictures to Flickr
is: Sendu myndirnar þínar inn á Flickr

en: C_ommand color:
is: _Litur skipunar:

en: _Error color:
is: Litur _villu:

en: Python Console
is: Python stjórnskjár

en: Adds a Python console
is: Bætir við Python-stjórnskjá

en: P_ython Console
is: P_ython-stjórnskjár

en: Command Text Color
is: Litur textaskipunar

en: The color used for commands.
is: Liturinn sem notaður er fyrir skipanir.

en: Error Text Color
is: Litur villumeldinga

en: The color used for errors.
is: Liturinn sem notaður er fyrir villur.

en: Whether to use the system font
is: Hvort nota eigi kerfisletur

en: If true, the terminal will use the desktop-global standard font if it’s monospace (and the most similar font it can come up with otherwise).
is: Satt merkir að skjáhermirinn skuli nota leturgerð úr víðværum skjáborðsstillingum ef sú gerð hefur jafnbreitt letur (en annars er reynt að finna eitthvað svipað).

en: Font used by Python Console
is: Litur notaður í Python-stjórnskjá

en: A Pango font name. Examples are “Sans 12” or “Monospace Bold 14”.
is: Heiti á Pango letri. Dæmi: "Sans 12" eða "Monospace Bold 14".

en: Python console for Eye of GNOME
is: Python-stjórnskjár fyrir Eye of GNOME myndarýninn

en: Send by Mail
is: Senda í tölvupósti

en: Sends an image attached to a new mail
is: Sendir mynd hengda við tölvupóstskilaboð

en: Send by _Mail
is: Senda í tölvu_pósti

en: Send By Mail
is: Senda í tölvupósti

en: Slideshow Shuffle
is: Stokka skyggnusýningu

en: Shuffles the photos in slideshow mode
is: Stokkar ljósmyndir í skyggnusýningarham

en: Shuffles images in slideshow mode
is: Stokkar myndir í skyggnusýningarham
