kfileshare - en to is translation catalogue (106 entries)

[ctx: @option:radio an entry denying permissions]
en: Deny
is: Hafna

[ctx: @option:radio an entry allowing permissions]
en: Allow
is: Leyfa

[ctx: @option:radio an unknown permission entry type (doesn't really happen)]
en: Unknown
is: Óþekkt

[ctx: @option:radio permission applicability type]
en: This folder only
is: Aðeins þessa möppu

[ctx: @option:radio permission applicability type]
en: This folder, subfolders and files
is: Þessa möppu, undirmöppur og skrár

[ctx: @option:radio permission applicability type]
en: This folder and subfolders
is: Þessa möppu og undirmöppur

[ctx: @option:radio permission applicability type]
en: This folder and files
is: Þessa möppu og skrár

[ctx: @option:radio permission applicability type]
en: Subfolders and files only
is: Eingöngu undirmöppur og skrár

[ctx: @option:radio permission applicability type]
en: Subfolders only
is: Eingöngu undirmöppur

[ctx: @option:radio permission applicability type]
en: Files only
is: Eingöngu skrár

[ctx: @option:radio permission applicability type (doesn't really happen)]
en: Unknown
is: Óþekkt

[ctx: @title:tab]
en: Remote Permissions
is: Fjartengdar heimildir

[ctx: @info]
en: This permission entry was inherited from a parent container and can only be modified on that parent (e.g. a higher level directory).
is: Þessi heimildarfærsla erfðist frá yfirgeymslu og er einungis hægt að breyta á þeirri yfirgeymslu (þ.e. möppu á hærra stigi).

[ctx: @label]
en: Type:
is: Tegund:

[ctx: @label]
en: Applies to:
is: Á við um:

[ctx: @option:check]
en: Traverse folder / execute file
is: Fara í gegnum möppu / keyra skrá

[ctx: @option:check]
en: List folder / read data
is: Lista upp möppu / lesa gögn

[ctx: @option:check]
en: Read attributes
is: Lesa eigindi

[ctx: @option:check]
en: Read extended attributes
is: Lesa ítarleg eigindi

[ctx: @option:check]
en: Create files / write data
is: Búa til skrár / skrifa gögn

[ctx: @option:check]
en: Create folders / append data
is: Búa til möppur / bæta við gögnum

[ctx: @option:check]
en: Write attributes
is: Skrifa eigindi

[ctx: @option:check]
en: Write extended attributes
is: Skrifa ítarleg eigindi

[ctx: @option:check]
en: Delete subfolders and files
is: Eyða undirmöppum og -skrám

[ctx: @option:check]
en: Delete
is: Eyða

[ctx: @option:check]
en: Read permissions
is: Lesa heimildir

[ctx: @option:check]
en: Change permissions
is: Breyta heimildum

[ctx: @option:check]
en: Take ownership
is: Taka eignarhaldi

[ctx: @option:check]
en: Only apply these permissions to objects and/or containers within this container
is: Nota þessar heimildir aðeins á hluti og/eða gagnageyma inni í þessum gagnageymi

[ctx: @title]
en: Access Control Entries
is: Aðgangsstýringarfærslur

[ctx: @title file/folder owner info]
en: Ownership
is: Eignarhald

[ctx: @label]
en: Owner:
is: Eigandi:

[ctx: @label]
en: Group:
is: Hópur:

[ctx: @info]
en: No Permissions Found
is: Engar heimildir fundust

[ctx: @info]
en: There are probably no SMB/Windows/Advanced permissions set on this file.
is: Líklega eru engar SMB/Windows/ítarlegar heimildir stilltar fyrir þessa skrá.

[ctx: @info]
en: User name <resource>%1</resource> is not valid as the name of a Samba user; cannot check for its existence.
is: Notandanafnið <resource>%1</resource> er ekki gilt sem heiti á Samba-notanda; get ekki kannað hvort það er til.

[ctx: @info '%1 %2' together make up a terminal command; %3 is the command's output]
en: Command <command>%1 %2</command> failed:<nl/><nl/>%3
is: Skipun <command>%1 %2</command> mistókst:<nl/><nl/>%3

[ctx: @info error while looking up uid from dbus]
en: Could not resolve calling user.
is: Gat ekki leyst úr kalli til notanda.

[ctx: @info]
en: For security reasons, creating Samba users with empty passwords is not allowed.
is: Af öryggisástæðum er ekki leyfilegt að búa til Samba-notendur með autt lykilorð.

[ctx: @info]
en: <resource>%1</resource> is not a valid group name; cannot make user <resource>%2</resource> a member of it.
is: <resource>%1</resource> er ekki gilt heiti á hóp; get ekki gert notanda<resource>%2</resource> að meðlimi í hópnum.

[ctx: @info]
en: For security reasons, cannot make user <resource>%1</resource> a member of group <resource>%2</resource>.                                                    The group name is insecure; valid group names do not                                                    include the text <resource>admin</resource> or <resource>root</resource>.
is: Af öryggisástæðum er ekki hægt að gera notanda <resource>%1</resource> að meðlimi í hópi <resource>%2</resource>.                                                    Heiti hópsins er óöruggt; gild heiti á hóp innihaldaekki                                                    textann<resource>admin</resource> (stjórnandi) eða <resource>root</resource> (rót).

[ctx: @info:status]
en: Your Samba installation appears to be broken.
is: Uppsetning þín á Samba virðist vera biluð.

[ctx: @info:status]
en: This error is caused by your distribution not setting up Samba sharing properly. Please file a bug with your distribution or check your distribution's documentation on setting up Samba sharing.
is: Þessi villa kemur upp af því að Samba-samnýting er ekki rétt sett upp í stýrikerfisdreifingu þinni. Sendu villuskýrslu til dreifingaraðila þíns og skoðaðu leiðbeiningar dreifingarinnar um uppsetningu á Samba.

[ctx: @info:status]
en: This error is caused by your distribution not setting up Samba sharing properly. Please file a bug with your distribution or check your distribution's documentation on setting up Samba sharing. Error:<nl/><message>%1</message>
is: Þessi villa kemur upp af því að Samba-samnýting er ekki rétt sett upp í stýrikerfisdreifingu þinni. Sendu villuskýrslu til dreifingaraðila þíns og skoðaðu leiðbeiningar dreifingarinnar um uppsetningu á samnýtingu með Samba.:<nl/><message>%1</message>

[ctx: @info:status]
en: This folder can't be shared because <filename>%1</filename> does not exist.
is: Ekki er hægt að samnýta þessa möppu vegna þess að <filename>%1</filename> er ekki til.

[ctx: @info:status]
en: This error is caused by your distribution not setting up Samba sharing properly. You can fix it yourself by creating that folder manually. Then close and re-open this window.
is: Þessi villa stafar af því að Samba-samnýting er ekki rétt sett upp í stýrikerfisdreifingu þinni. Þú getur lagfært þetta upp á eigin spýtur með því að búa til möppuna handvirkt. Lokaðu svo þessum glugga og opnaðu hann aftur.

[ctx: @info:status]
en: This folder can't be shared because your user account isn't a member of the <resource>%1</resource> group.
is: Ekki er hægt að samnýta þessa möppu þar sem notandareikningur þinn er ekki meðlimur í hópnum <resource>%1</resource>.

[ctx: @info:status]
en: You can fix this by making your user a member of that group. Then restart the system.
is: Þú getur lagað þetta með því að gera notandann þinn að meðlim í þeim hópi. Endurræstu svo tölvuna.

[ctx: action@button makes user a member of the samba share group]
en: Make me a Group Member
is: Gera mig að meðlim í hópi

[ctx: @info:status]
en: This folder can't be shared because your user account doesn't have permission to write into <filename>%1</filename>.
is: Ekki er hægt að samnýta þessa möppu þar sem notandareikningur þinn er ekki með heimildir til að skrifa í <filename>%1</filename>.

[ctx: @info:status]
en: You can fix this by ensuring that the <resource>%1</resource> group has write permission for <filename>%2</filename>. Then close and re-open this window.
is: Þú getur lagað þetta með því að tryggja að hópurinn <resource>%1</resource> sé með skrifheimild fyrir <filename>%2</filename>. Lokaðu svo þessum glugga og opnaðu hann aftur.

[ctx: @label kauth action description %1 is a username %2 a group name]
en: Adding user <resource>%1</resource> to group <resource>%2</resource> so they may configure Samba user shares
is: Bæti notanda <resource>%1</resource> við hópinn <resource>%2</resource> svo þau geti grunnstillt Samba notandasameignir

[ctx: @info]
en: Failed to make user <resource>%1</resource> a member of group <resource>%2</resource>
is: Mistókst að gera <resource>%1</resource> að meðlimi í hópnum <resource>%2</resource>

[ctx: @title]
en: File Path
is: Skráarslóð

[ctx: @title]
en: Current Permissions
is: Núverandi heimildir

[ctx: @title]
en: Required Permissions
is: Nauðsynlegar heimildir

[ctx: @title]
en: Denying Access
is: Aðgangi hafnað

[ctx: @info]
note: i18n markup; this also means newlines are ignored!
en: 
    Denying access prevents using this share even when another access rule might grant access. A denial rule always
    takes precedence. In particular denying access to <resource>Everyone</resource> actually disables access for everyone.
    It is generally not necessary to deny anyone because the regular directory and file permissions still apply to shared
    directories. A user who does not have access to the directory locally will still not be able to access it remotely even
    when the Share access rules would allow it.
is: 
    Höfnun aðgangs kemur í veg fyrir notkun þessarar sameignar jafnvel þótt önnur aðgangsregla veiti aðgang að henni. Höfnunarregla
    tekur alltaf forgang. Sér í lagi mun höfnun aðgangs að <resource>Allir</resource> (Everyone) í raun loka á aðgang allra notenda.
    Almennt þarf ekki að hafna neinum þar sem hefðbundnar heimildir fyrir möppur og skrár ná einnig yfir samnýttar möppur.
    Notandi sem er ekki með staðbundinn aðgang að möppu getur ekki heldur opnað hana fjartengt jafnvel þótt
    aðgangsregla fyrir sameign leyfi það.

[ctx: @label]
en: This folder needs extra permissions for sharing to work
is: Þessi mappa þarf meiri heimildir til að samnýting virki sem skyldi.

[ctx: @action:button opens the change permissions page]
en: Fix Permissions
is: Lagfæra heimildir

[ctx: @label]
en: The share might not work properly because share folder or its paths has Advanced Permissions: %1
is: Sameignin virkar hugsanlega ekki rétt þar sem sameignarmappan eða slóð hennar er með ítarlegar heimildir: %1

[ctx: @option:check]
en: Share this folder with other computers on the local network
is: Samnýta þessa möppu með öðrum tölvum á staðarnetinu

[ctx: @label]
en: Name:
is: Heiti:

[ctx: @label]
en: This name cannot be used. Share names must not be user names and there must not be two shares with the same name on the entire system.
is: Ekki er hægt að nota þetta heiti. Heiti á sameignum mega ekki veranotendanöfn og engar tvær sameignir mega bera sama nafn á öllu kerfinu.

[ctx: @label]
en: This name may be too long. It can cause interoperability problems or get rejected by Samba.
is: Heitið gæti verið of langt. Það getur valdið vandamálum í samnýtingu eða Samba hafnað því.

[ctx: @option:check]
en: Allow guests
is: Leyfa gesti

[ctx: @label]
en: Guest access is disabled by the system's Samba configuration.
is: Gestaaðgangur er óvirkur í grunnstillingum kerfisins fyrir Samba.

[ctx: @option:radio user can read&write]
en: Full Control
is: Full stjórn

[ctx: @option:radio user can read]
en: Read Only
is: Skrifvarið

[ctx: @option:radio user not allowed to access share]
en: No Access
is: Enginn aðgangur

[ctx: @button]
en: Show Samba status monitor
is: Sýna stöðuvöktun Samba

[ctx: @title]
en: Set password
is: Velja lykilorð

[ctx: @label:textbox]
en: Password
is: Lykilorð

[ctx: @label:textbox]
en: Confirm password
is: Staðfesta lykilorð

[ctx: @label error message]
en: Passwords must match
is: Lykilorðin þurfa að stemma

[ctx: @action:button creates a new samba user with the user-specified password]
en: Set Password
is: Velja lykilorð

[ctx: @info]
en: 
    <para>The folder <filename>%1</filename> needs extra permissions for sharing to work.</para>
    <para>Do you want to add these permissions now?</para><nl/>
is: 
    <para>Mappan <filename>%1</filename> þarf auknar heimildir til að samnýting virki.</para>
    <para>Viltu bæta þessum heimildum við núna?</para><nl/>

[ctx: @action:button changes permissions]
en: Change Permissions
is: Breyta heimildum

[ctx: @label]
en: Could not change permissions for: %1. All permission changes have been reverted to initial state.
is: Gat ekki breytt heimildum fyrir: %1. Allar breytingar á heimildum hafa verið stilltar á upprunaleg gildi.

[ctx: @action:button cancels permissions change]
en: Cancel
is: Hætta við

[ctx: @info]
en: The <application>Samba</application> file sharing service must be installed before folders can be shared.
is: Setja verður upp <application>Samba</application> samnýtingarþjónustuna til að hægt sé að samnýta möppur.

[ctx: @button]
en: Install Samba
is: Setja upp Samba

[ctx: @label]
en: The Samba package failed to install.
is: Mistókst að setja upp Samba-pakkann.

[ctx: @label]
en: Restart the computer to complete the changes.
is: Endurræstu tölvuna til að breytingarnar gangi í gegn.

[ctx: @button restart the system]
en: Restart
is: Endurræsa

[ctx: @info]
note: i18n markup
en: 
    <para>
    Samba uses a separate user database from the system one.
    This requires you to set a separate Samba password for every user that you want to
    be able to authenticate with.
    </para>
    <para>
    Before you can access shares with your current user account you need to set a Samba password.
    </para>
is: 
    <para>
    Samba notar annan gagnagrunn yfir notendur en stýrikerfið.
    Það þýðir að þú þarft að velja sérstakt Samba-lykilorð fyrir hvern notanda sem þú
    vilt geta auðkennt með.
    </para>
    <para>
    Þú þarft að velja þér Samba-lykilorð til að fá aðgang að sameignum með núverandi notandareikningi.
    </para>

[ctx: @action:button opens dialog to create new user]
en: Create Samba password
is: Búa til Samba-lykilorð

[ctx: @info]
note: i18n markup
en: 
    Additional user management and password management can be done using Samba's <command>smbpasswd</command>
    command line utility.
is: 
    Hægt er að hafa frekari umsjón með notendum og lykilorðum með því að nota skipunina <command>smbpasswd</command>
    á skipanalínu.

[ctx: @info detailed error messsage]
en: You have exhausted the maximum amount of shared directories you may have active at the same time.
is: Þú ert búinn með hámarksfjölda af samnýttum möppum sem þú getur haft í gangi á sama tíma.

[ctx: @info detailed error messsage]
en: The share name is invalid.
is: Sameignarheitið er ógilt.

[ctx: @info detailed error messsage]
en: The share name is already in use for a different directory.
is: Sameignarheitið er nú þegar í notkun fyrir aðra möppu.

[ctx: @info detailed error messsage]
en: The path is invalid.
is: Slóðin er ógild.

[ctx: @info detailed error messsage]
en: The path does not exist.
is: Slóðin er ekki til.

[ctx: @info detailed error messsage]
en: The path is not a directory.
is: Slóðin er ekki mappa.

[ctx: @info detailed error messsage]
en: The path is relative.
is: Slóðin er afstæð

[ctx: @info detailed error messsage]
en: This path may not be shared.
is: Ekki er hægt að samnýta slóðina.

[ctx: @info detailed error messsage]
en: The access rule is invalid.
is: Aðgangsreglan er ógild.

[ctx: @info detailed error messsage]
en: An access rule's user is not valid.
is: Notandi aðgangsreglunnar er ógildur.

[ctx: @info detailed error messsage]
en: The 'Guest' access rule is invalid.
is: Aðgangsreglan 'Guest' (gestur) er ógild.

[ctx: @info detailed error messsage]
en: Enabling guest access is not allowed.
is: Ekki er leyfilegt að virkja gestaaðgang.

[ctx: @info error in the underlying binaries. %1 is CLI output]
en: <para>An error occurred while trying to share the directory. The share has not been created.</para><para>Samba internals report:</para><message>%1</message>
is: <para>Villa kom upp þegar reynt var að samnýta möppu. Sameignin var ekki búin til.</para><para>Innri skýrsla Samba:</para><message>%1</message>

[ctx: @info/title]
en: Failed to Create Network Share
is: Mistókst að búa til netsameign

[ctx: @info error in the underlying binaries. %1 is CLI output]
en: <para>An error occurred while trying to un-share the directory. The share has not been removed.</para><para>Samba internals report:</para><message>%1</message>
is: <para>Villa kom upp þegar reynt var að hætta samnýtingu á möppu. Sameignin var ekki fjarlægð.</para><para>Innri skýrsla Samba:</para><message>%1</message>

[ctx: @info/title]
en: Failed to Remove Network Share
is: Mistókst að fjarlægja netsameign

[ctx: @label kauth action description %1 is a username]
en: Checking if Samba user '%1' exists
is: Kanna hvort Samba-notandi '%1' sé til

[ctx: @label kauth action description %1 is a username]
en: Creating new Samba user '%1'
is: Bý til nýjan Samba-notanda '%1'
